ธันวาคม 22, 2014, 05:31:57 PM
2840 กระทู้ - 700 หัวข้อ - 926 สมาชิก

ผู้เขียน หัวข้อ: สพบ. เปิดรับสมัครผู้ที่ไม่มีรายชื่ออบรมพัฒนาศักยภาพผู้ตรวจสอบภายใน  (อ่าน 2476 ครั้ง)

lovehathai

• Administrator
  • Hero Member
  • หทัยรัตน์ ขัติวงษ์
เรื่อง สถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น เปิดรับสมัครผู้ที่ไม่มีรายชื่ออบรมพัฒนาศักยภาพผู้ตรวจสอบภายใน

เรียน  ผู้ตรวจสอบภายในท้องถิ่นทั่วประเทศ

ตามที่ "เลขานุการชมรมผู้ตรวจสอบภายในท้องถิ่น" ได้รับการประสานงานจาก ผู้อำนวยการส่วนนโยบายและแผนฝึกอบรม (ผอ.ศักดิ์ชัย  เผือกศิริพิบูลย์) สถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ว่าในขณะนี้ สถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น ได้ประชาสัมพันธ์หลักสูตร "พัฒนาศักยภาพผู้ตรวจสอบภายใน" และอยู่ระหว่างส่งหนังสือเรียกอบรมต่อผู้บริหารอปท. ตามรายชื่อที่มีอยู่แบ่งเป็น ๓ รุ่น ดัง Link รายชื่อที่ชมรมได้ประชาสัมพันธ์ไปเบื้องต้นแล้วนั้น

ดังนั้น สถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น ขอแจ้งให้ผู้ตรวจสอบภายในท้องถิ่นทั่วประเทศ ได้ตรวจสอบรายชื่อตามที่ชมรมผู้ตรวจสอบภายในท้องถิ่นได้แจ้งไว้ใน Link
http://www.auditgrouplocal.com/forum/index.php?PHPSESSID=c59c6a128c729bb00a7b9db54e3796cc&topic=185.msg683;topicseen#new

หากผู้ตรวจสอบภายในท้องถิ่น ท่านใดได้ตรวจสอบรายชื่อ ไม่มีรายชื่อจาก Link ดังกล่าว ให้ท่านสมัครผ่านระบบสารสนเทศของสถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ได้ที่ Link
http://www.lpdi.go.th/
และคลิก สมัครอบรม แล้วเลือก หลักสูตร พัฒนาศักยภาพผู้ตรวจสอบภายใน

หรือ เข้าไปที่ Link
http://118.175.70.208/online/default.aspx
แล้วคิลก พัฒนาศักยภาพผู้ตรวจสอบภายใน

จึงประชาสัมพันธ์ให้ได้รับทราบโดยทั่วกัน

ขอแสดงความนับถือ
นางสาวหทัยรัตน์  ขัติวงษ์
เลขานุการชมรมผู้ตรวจสอบภายในท้องถิ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 11:08:12 AM โดย lovehathai »
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และไม่ว่าจะทำอะไรต้องทำแล้วมีความสุข

lovehathai

สำหรับผู้ที่ไม่มีรายชื่อแล้วได้แจ้งต่อเลขานุการชมรมฯหรือแจ้งผ่านสื่อเว็ปไซต์ชมรม ไม่ต้องเข้าไปสมั้ครในระบบสารสนเทศของสพบ.ก็ได้ค่ะ เพราะเลขานุการชมรมฯ อยู่ระหว่างรวบรายชื่อผู้ตรวจสอบภายในที่แจ้งรายชื่อเพิ่มเพื่อส่งให้สถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น ภายในวันศุกร์ที่ 22 มิ.ย. 55 ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 11:13:53 AM โดย lovehathai »
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และไม่ว่าจะทำอะไรต้องทำแล้วมีความสุข

lovehathai

ขอซักซ้อมความเข้าใจนะคะ สำหรับผู้ตรวจสอบภายใน ที่มีรายชื่อเข้าอบรมแล้ว ไม่จำเป็นต้องสมัครใหม่ในระบบสารสนเทศของสถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่นค่ะ

lovehathai

มีโทรมาถามกันเยอะมากเลยค่ะ ว่า "หนังสือเรียกอบรมจากกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น จะออกตอนไหน" ขอให้ผู้มีรายชื่ออบรมหลักสูตรดังกล่าว รอหนังสือเรียกอบรมจากกรมฯนะคะ หนังสือเรียกอบรม "เห็นท่านผู้อำนวยการสถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น แจ้งว่าหนังสือเรียกอบรมจะออกภายในสัปดาห์หน้าค่ะ (๒๕ มิ.ย.๕๕) แล้วเลขานุการชมรมฯจะแจ้งให้ทราบต่อไปนะคะ

porprom

• บุคคลทั่วไป

lovehathai

:-\ขอซักซ้อมความเข้าใจอีกครั้งนะคะ เพื่อความไม่ทับซ้อนของรายชื่อ ขอความกรุณาผู้ตรวจสอบภายในที่มีรายชื่อเข้าอบรมแล้ว ไม่ต้องสมัครใหม่ในเว็ปไซต์ของสถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น นะคะ :-*

นุชจรินทร์

• Newbie
  • *
รับทราบค่ะพี่เลิฟ ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างนะคะ

sirichan

• Newbie
  • *
 กรณีที่มีรายชื่ออบรมอยู่รุ่น 1 แต่มีความจำเป็นที่ไปไม่ได้จริง ๆ ไปได้รุ่นที่ 3 ยังงี้ เราต้องทำยังไงค่ะ ไม่ให้ย้ายรุ่นเลยหรือคะ
หรือสมัครเพิ่มรายชื่อเข้าไปใหม่ค่ะ แนะนำด้วยค่ะ

lovehathai

จาก Link

http://www.auditgrouplocal.com/forum/index.php?topic=200.0

กรณีเปลี่ยนรุ่นอบรม ให้ประสานแจ้งด้วยตนเองไปที่ คุณอนุสสรา  จันทนะ  ส่วนนโยบายและแผนฝึกอบรม สถาบันพัฒนาบุคลากรท้องถิ่น กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น  โทร 09 0678 0181 หรือ โทร 0 2516 4080 ต่อ 173

sirichan

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะพี่เลิฟ